Sau 5 năm có được bán nhà ở xã hội cho người nước ngoài hay không?

Ngày đăng: 14/09/2018

Sau 5 năm có được bán nhà ở xã hội cho người nước ngoài hay không?

Hỏi: Tôi có thắc mắc sau rất mong được giải đáp: Sau thời hạn 5 năm theo quy định hiện hành, chủ sở hữu có được bán nhà ở xã hội cho người nước ngoài hay không?
Điều 159, Luật Nhà ở năm 2014 quy định rõ, cá nhân nước ngoài nhập cảnh vào Việt Nam được sở hữu nhà ở tại Việt Nam thông qua các hình thức như thuê mua, mua, nhận thừa kế, nhận tặng cho nhà ở thương mại gồm căn hộ chung cư, nhà ở riêng lẻ trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở (ngoại trừ khu vực đảm bảo an ninh, quốc phòng theo quy định của Chính phủ).

Pháp luật hiện hành không có quy định được bán loại hình nhà ở này cho cá nhân người nước ngoài tính từ thời điểm người thuê mua, mua nhà ở xã hội được phép bán căn hộ cho các đối tượng có nhu cầu. 
#TienThanhLand #bannhatheodungquydinh #nhadattienthanh
HOTLINE 0911.868.668 HOẶC 0283.8686.118 - Tư vấn miễn phí.
Website: http://http://nhadattienthanh.vn
- Trụ sở chính : 66-68 đường số 16, cư xá Lữ Gia, P15, Q11. 
- Chi nhánh: 133/19A Hòa Hưng, Phường 12, Quận 10.

Bài viết liên quan

Ứng tuyển ngay

Kế toán
Kinh doanh
Quản Lý

Chúng ta vẫn biết rằng, làm việc với một đoạn văn bản dễ đọc và rõ nghĩa dễ gây rối trí và cản trở việc tập trung vào yếu tố trình bày văn bản. Lorem Ipsum có ưu điểm hơn so với đoạn văn bản chỉ gồm nội dung kiểu "Nội dung, nội dung, nội dung"

Xem thêm

Đối tác tài chính

CÔNG TY CP DỊCH VỤ BẤT ĐỘNG SẢN TIẾN THÀNH

Trụ Sở Chính: Tòa nhà Khải Hoàn, số 83Bis Hoàng Sa, Phường Đa Kao, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh
Hotline: 0918.813.977 ( Hỗ trợ tư vấn )

Email: batdongsantienthanh@gmail.com

Sàn Lữ Gia  : 66-68 Đường số 16, Cư xá Lữ Gia, Phường 15, Quận 11, TP. Hồ Chí Minh
Hotline: 0283.86.86.118  ( Hỗ trợ tư vấn )

Email: batdongsantienthanh.chinhanh@gmail.com

Website: www.nhadattienthanh.vn

Fanpage facebook